Menene pharma pvc a cikin sharuddan likita?
Menene PVC? PVC shine taƙaitaccen bayanin polyvinyl chloride (Polyvinyl chloride), wanda ba mai guba bane, farin foda mara wari. PVC yana da babban kwanciyar hankali na sinadarai, filastik mai kyau da ingantaccen rufin lantarki. PVC likita (polyvinyl chloride) resin thermoplastic polymerized ta vinyl chloride ƙarƙashin aikin mai ƙaddamarwa kuma ana amfani dashi sosai a cikin na'urorin likita da kayan aikin likita.. PVC na likita yana da kyakkyawan ƙarfin inji, biocompatibility, rashin guba, sauƙi canza launi, kyau sinadaran kwanciyar hankali, juriya sanyi, juriya na radiation da kuma ingantaccen rufin lantarki.
Menene pvc ke tsayawa a cikin sharuddan likita?
A fannin likitanci, PVC yawanci yana tsaye ne don ƙanƙancewar ventricular. Wannan yana nufin wani mummunan bugun zuciya da ya haifar ta hanyar kunna wutar lantarki da wuri-wuri na ventricles., wanda ke kawo cikas ga al'adar bugun zuciya. PVC yawanci ba shi da lahani, amma idan yana faruwa akai-akai, yana iya zama alamar cututtukan zuciya.
PVC don amfani da likita abu ne, wanda ya bambanta da pvc ma'ana likita. An fi amfani da PVC na likitanci don yin kayan marufi don na'urorin likitanci da kayan aikin likita. Misali, ana iya amfani dashi azaman kayan masana'anta don na'urorin kiwon lafiya kamar bututun jiko, catheters, da huda allura. Waɗannan na'urorin likitanci yawanci suna buƙatar samun kyakkyawar daidaituwa ta rayuwa da kwanciyar hankali na sinadarai don tabbatar da aminci da inganci yayin amfani.
PVC magani, wato, polyvinyl chloride na magani (Polyvinyl chloride) abu, yana da fa'idodi masu mahimmanci a fagen marufi na magunguna.
Kyakkyawan kaddarorin jiki na PVC magani
Saka juriya da juriya da hawaye: Pharmaceutical kayan PVC yana da kyau lalacewa juriya da hawaye juriya, wanda ke nufin cewa zai iya hana lalacewa ga marufi yayin sufuri da ajiya, ta haka ne ake tabbatar da ingancin maganin.
Juriya na matsawa da juriya mai tasiri: Kayan PVC kuma yana da kyakkyawan juriya na matsawa da juriya mai tasiri, wanda zai iya kiyaye zaman lafiyar siffarsa da tsarinsa a wurare daban-daban, kara kare magunguna daga matsin lamba ko tasiri na waje.
Sassauci da ƙarfin nadawa: Shafukan PVC suna da kyakkyawan sassauci da ƙarfin nadawa, kuma zai iya tsayayya da extrusion da nakasawa daga dakarun waje, tabbatar da cewa magungunan sun kasance cikakke kuma ba su da gurɓatacce yayin tattarawa da amfani.
Kyakkyawan kwanciyar hankali sunadarai
Acid da alkali juriya: Kayan PVC yana da ƙarfin juriya ga kayan aikin magunguna na yau da kullun kamar acid da alkalis, kuma yana iya hana halayen sinadarai yadda ya kamata tsakanin magunguna da kayan marufi, don haka tabbatar da daidaiton sinadarai na magungunan.
Oxidation juriya da lalata juriya: Kayan PVC kuma yana da juriya mai kyau na iskar shaka da juriya na lalata, kuma zai iya tsayayya da yashwar oxidants, rage wakilai da sauran abubuwa, kara tsawaita rayuwar magunguna.
Daidaitawar halittu
Ana amfani da kayan PVC sosai a masana'antar likitanci, kamar shirya hoses, jakunkuna na jiko da sauran na'urorin likitanci da kayan aikin da ke shiga jikin mutum. Wannan ya faru ne saboda kyawawan halayensa, wato, Kayan PVC ba zai haifar da rashin lafiyar jiki ko wasu mummunan tasiri a jikin mutum ba, don haka tabbatar da aminci da amincin magunguna yayin amfani.
Sauƙi don sarrafawa da ƙananan farashi
Sauƙi don sarrafawa da ƙira: PVC abu yana da kyau plasticity da processability, kuma yana iya aiwatar da ayyukan sarrafawa da gyare-gyare iri-iri cikin sauƙi, kamar extrusion, allura gyare-gyare, da dai sauransu., don haka biyan buƙatu daban-daban na filin marufi na magunguna.
Ƙananan farashi: Idan aka kwatanta da sauran manyan kayan tattara kayan aiki, Kayan PVC yana da ƙananan farashin samarwa, wanda zai iya adana farashi da inganta fa'idodin tattalin arziki ga kamfanonin harhada magunguna.
Faɗin aikace-aikace
Ana amfani da kayan aikin PVC na magani a cikin fage na marufi na magunguna saboda fa'idodin da ke sama, kamar marufi, lakabin kwalban magani, hatimi da jakunkuna na magani, da dai sauransu. Waɗannan nau'ikan marufi ba za su iya kare magunguna da kyau kawai daga yanayin waje ba, amma kuma inganta sauƙin ajiya, sufuri da amfani da magunguna.
Nau'in aikace-aikacen PVC na magunguna a cikin marufi
PVC filastik ne mai arha kuma na inji mai kyau tare da babban ƙarfi da ƙarfi, kuma zai iya tsayayya da shigar da iskar oxygen da tururin ruwa yadda ya kamata. Saboda haka, Ana amfani da PVC sau da yawa a matsayin ma'auni a cikin marufi, kuma ana haɓaka kaddarorin shinge gabaɗaya ta hanyar haɗawa da sauran manyan kayan shinge (kamar aluminium foil). Saboda haka, Ana iya amfani da PVC ko'ina a cikin marufi na samfuran magunguna.
Ana yawan amfani da tsarin hada-hadar PVC/PVDC a cikin marufi, musamman ga magunguna masu ƙarfi irin su allunan da capsules. Wannan marufi na iya samar da ingantaccen kariya ta rabuwa don hana magunguna daga kamuwa da iska da danshi. Za a iya zama marufi na blister da thermoformed ko tambarin sanyi. PVC yawanci amfani da thermoforming tsari tare da dumama zafin jiki na game da 100 ℃ zuwa 150 ℃.
Marufi na kashi-kashi
Kayan PVC/PVDC suna da sauƙin yanke kuma ana iya tsara su cikin sassauƙa cikin marufi masu zaman kansu na kashi ɗaya da blister ɗaya., wanda ya dace da marasa lafiya don ɗauka lokacin amfani da rage sharar miyagun ƙwayoyi.
Marufi na musamman na magunguna:
Ga magunguna masu kula da danshi, oxygen, da dai sauransu., kamar maganin rigakafi, bitamin, capsules na musamman, da dai sauransu., Kayan PVC / PVDC na iya ba da kariya mai kyau.
Jakunkuna jiko
Ana kuma amfani da PVC don yin buhunan jiko na likitanci. Nazarin ya nuna cewa ƙara organotin na iya inganta gaskiya da sarrafa ruwa na jakunkunan jiko na PVC na likita.
Abubuwan filastik don marufi na magunguna
Bisa ga rarraba kayan aiki, PVC ɗaya ne daga cikin abubuwan da aka saba amfani da su don kwantena filastik da kuma abubuwan da aka haɗa don marufi na magunguna, kuma za a iya amfani da su don yin kayan aikin filastik kamar su rufewa da musaya.
Abubuwan da ke sama sune wasu manyan nau'ikan aikace-aikacen PVC na magunguna a cikin marufi na magunguna, wanda ke amfani da halaye na kayan PVC, kamar kaddarorin shinge, ƙarfin injiniya da kaddarorin sarrafawa, don tabbatar da inganci da amincin magunguna.
Na 52, Hanyar Dongming, Zhengzhou, Henan, China
© Haƙƙin mallaka © 2023 Huawei Phrma Foil Foil
Bar Amsa